Matukio

Habari

news image

Muwe na ufahamu wa miradi ya maendeleo ya serikali, asema Dk. Abbas.

Wakati awamu ya tano ya serikali inayoongozwa na Rais Dr John Pombe Magufuli imefikishamiaka mitatu kwa lengo la kuleta maendeleo ya viwanda, Mkurugenzi wa Huduma za Habari na Msemaji wa Serikali, Dk. Hassan Abbas, amewaita maafisa wote wa mawasiliano wanaofanya kazi katika taasisi za serikali kujifunza wenyewe miradi ya maendeleo ambayo inatekelezwa na serikali.
Dk. Abbas alisema hivi karibuni wakati wa mkutano na maafisa wa mawasiliano wa taasisi za Serikali wanaofanya kazi Dar es Salaam wakati wa kushughulikia umuhimu wa maafisa kutekeleza shughuli zao za mawasiliano na mwongozo wa mikakati ya mawasiliano kamili.
Alisema, afisa wa mawasiliano ambaye anafanya kazi kwa serikali bila kuwa na taarifa sahihi ya kile serikali inachofanya kwa upande wa maendeleo haifai kwa mawasiliano ya mambo ya sasa ya serikali.
Msemaji huyo alifunua ukweli kwamba serikali ya sasa inathamini nafasi kubwa ya maafisa wa mawasiliano na waandishi wote wakati wa kutoa habari juu ya miradi ya maendeleo iliyofanywa katika sekta za umma na za kibinafsi.
"Kama maafisa mawasiliano wa serikali, maafisa wote katika taaluma hii wanapaswa kuhakikisha kuwa wanafahamu yale serikali inafanya vinginevyo hawatakuwa na uwezo wa kuwasiliana habari muhimu juu ya masuala yanayoathiri moja kwa moja watu katika maisha yao ya kila siku," alisema .
Ili kuunganisha shughuli za mawasiliano kutoka kwa taasisi mbalimbali za serikali, hususan za Dar es Salaam, Dk. Abbas alitoa muundo wa mikakati inayohusishwa na kuwashirikisha mashirika yote ya serikali kwa kutoa taarifa zinazofaa kwa njia ya kuchapishwa, kumbukumbu za video, na mawasilisho ya kuishi na watendaji wakuu.
Moja ya shughuli za kwanza za mawasiliano ambazo idara yake itaanza kufanya kazi ni ya kuchapisha gazeti la kila robo mwaka yenye jina la NCHI YETU ambako watumishi wote wa mawasiliano watatakiwa kuchangia makala kuhusu maendeleo ya mashirika yao kwa kuanzia na jinsi walivyopanga mipango yao na jinsi walivyofikia malengo yao, alisema.
Alisema, "Gazeti la NCHI YETU litatolewa hivi karibuni kati ya Septemba na Oktoba mwaka huu wakati uendeshaji wa makala za video na mipango maalum ya TV inayoitwa TUNATEKELEZA itaonyeshwa kwenye TBC1 kuanzia Septemba mwaka huu."
Msisitizo juu ya njia hizi za mawasiliano, Dr Abbas alisema, itakuwa juu ya mafanikio ambayo kila taasisi ya serikali imefanya tayari katika miaka mitatu iliyopita tangu kuanzishwa kwa awamu ya tano ya serikali
Katika maendeleo sawa, Dk. Abbas alisisitiza miradi mikubwa ya maendeleo ambayo serikali ya sasa imeanza kuhusisha haraka katika mfumo wa usafiri wa mijini kwa njia ya utekelezaji wa Usafiri wa Mabasi Yaendayo Haraka iliyo ndani ya mradi wa Dar Rapid Transit (DART) , katika kuibuka upya kwa Shirika la Ndege la Tanzania (ATC), ujenzi wa vituo vya afya 67 nchini kote miaka mitatu tu, ujenzi unaoendelea wa reli ya kiwango cha wastani (SGR) na upanuzi wa Ndege wa Kimataifa ya Julius Nyerere.

Ramani

    Hakuna Taarifa kwa sasa